Du học nghề là một hình thức đào tạo kép vô cùng phổ biến tại Đức, song song với việc được tiếp thu các kiến thức lý thuyết tại các trường dạy nghề, sinh viên sẽ được tham gia thực hành, thực tập tại các doanh nghiệp, cơ sở hoạt động liên quan.
LỜI MỞ ĐẦU
Công ty Cổ phần Đào tạo và Cung ứng nhân lực quốc tế HAVICO là doanh nghiệp thành lập từ năm 2007 hoạt động trong lĩnh vực đào tạo du học tại Nhật Bản, Hàn Quốc và CHLB Đức. HAVICO được Sở Giáo dục và Đào tạo Hà Nội cấp giấy phép đào tạo ngoại ngữ số 367/GCN-SGDĐT và giấy phép tư vấn du học số 4037/GCN-SGDĐT. Tới nay, sau hơn 16 năm, HAVICO tự hào là doanh nghiệp hàng đầu về du học tại Hà Nội nói riêng và cả nước nói chung, là nơi chắp cánh cho hơn 7.000 bạn trẻ học tập và làm việc tại các nước phát triển.
![TS. Đỗ Minh Chính - Giám đốc HAVICO Group](https://havico.edu.vn/wp-content/uploads/2020/04/ts-do-minh-chinh-cover.jpg)
![ThS. Mai Ngọc Anh - Giám đốc trung tâm đào tạo HAVICO](https://havico.edu.vn/wp-content/uploads/2020/04/du-hoc-nhat-ban-havico-ths-mai-ngoc-anh-cover.jpg)
![HAVICO làm việc cùng tập đoàn Avestos](https://havico.edu.vn/wp-content/uploads/2023/04/havico-va-doi-tac-avestos.jpg)
![Giám đốc HAVICO- Bà Mai Ngọc Anh được bổ nhiệm là thành viên Ban chấp hành Hội Hữu Nghị Việt Đức](https://havico.edu.vn/wp-content/uploads/2023/04/ba-mai-ngoc-anh-ban-chap-hanh-hoi-huu-nghi-viet-duc.jpg)
![Hội thảo Nước Đức thay đổi sau đại dịch](https://havico.edu.vn/wp-content/uploads/2023/04/hoi-thao-nuoc-duc-sau-dai-dich.jpg)
![Tìm hiểu văn hóa nước Đức](https://havico.edu.vn/wp-content/uploads/2023/04/tim-hieu-van-hoa-duc.jpg)